SEARCH -TAFUTA

.

SIR.LOOM INC

PUBLIC SPEAKING COURSES

26 November 2015

WENGI WAJITOKEZA KATIKA UZINDUZI WA MAADHIMISHO YA SIKU 16 ZA KUPINGA UKATILI DHIDI YA WANAWAKE JIJINI DAR ES SALAAM

Maelfu wajitokeza katika maandamano ya siku 16 za kupinga ukatili wa kijinsia, hapa wakiendelea na matembezi ya kupinga ukatili wa Kijinsia
  Maandamano yakipokelewa na Mkurugenzi wa shirika la misaada la Marekani USAID  Daniel Moore, Mwakilishi wa Balozi wa Ireland nchini Maire Matthews, Mwakilishi kutoka shirika la Umoja wa Mataifa Wanawake Lucy Melele, Mkurugenzi wa shirika la Wanawake katika Sheria na Maendeleo barani Afrika - WiLDAF, Dr. Judith Odunga, pamoja na wawakilishi wa mashirika wahisani na viongozi mbalimbali.
 Dr. Judith Odunga kutoka WiLDAF akiwakaribisha wageni.
 Mwanaharakati mama Siwale, Mwenyekiti wa ACT Wazalendo Anna Mghwira(wa kwanza kulia) ni miongoni mwa waliohudhuria maadhimisho hayo.
 Wageni mbalimbali
 Maigizo kuhusu uchapaji wa viboko kwa wanafunzi
 Mwakilishi wa Balozi wa Ireland Maire Matthews akizungumza
  Lucy Melele kutoka shirika la UN Women akizungumza
 Mwalimu akitoa ushuhuda
  Paulina Mkonongo(wa kwanza kulia), Mkurugenzi wa Elimu ya Sekondari kutoka Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi. Akisikiliza jambo
 Mgeni rasmi Bi. Paulina Mkonongo Mkurugenzi wa Elimu ya Sekondari kutoka Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi akitembelea sehemu za maonyesho kutoka kwa mashirika mbalimbali.
 Baadhi ya wadau wakitembelea mabanda
 Wadau mbalimbali waliohudhuria maadhimisho ya siku 16 za kupinga ukatili dhidi ya wanawake.

Maadhimisho ya Siku 16 za kupinga ukatili dhidi ya wanawake leo yamefunguliwa rasmi kwa kuanza na maandamano ya amani yaliyoanzia uwanja wa Tipi Sinza darajani hadi ukumbi wa hoteli ya Blue Pearl iliyopo jengo la Ubungo Plaza jijini Dar es salaam.

Maandamano hayo yalihudhuriwa na maelfu ya watu yaliongozwa na bendi ya jeshi la polisi kupitia njia za Shekilango kisha barabara ya Morogoro hadi katika jengo la Ubungo Plaza ambapo yalipokelewa na Mkurugenzi wa shirika la misaada la Marekani USAID  Daniel Moore, Mwakilishi wa Balozi wa Ireland nchini Maire Matthews, Mwakilishi kutoka shirika la Umoja wa Mataifa Wanawake Lucy Melele, Mkurugenzi wa shirika la Wanawake katika Sheria na Maendeleo barani Afrika - WiLDAF, Dr. Judith Odunga, pamoja na wawakilishi wa mashirika wahisani na viongozi mbalimbali.

Akitoa neno la ukaribisho, Dr. Judith Odunga alisema kampeni ya siku 16 kwa mwaka huu imelenga zaidi kuzungumzia suala zima la usalama mashuleni. Lengo kuu ikiwa kuhamasisha umma kuhusu ukubwa wa ukatili wa kijinsia kwa vijana na watoto wetu mashuleni.

“Ni kutokana na unyeti wa tatizo la ukatili wa kijinsia mashuleni, WILDAF na wadau mbalimbali tumeona kuna umuhimu wa kushirikisha Wizara ya elimu na ufundi stadi ili kuzungumzia ukatili wa kijinsia mashuleni na kujenga mikakati ya kuzuia ukatili huo” Aliongezea.

Dr. Odunga aliitaja kauli mbiu ya mwaka huu kuwa ni FUNGUKA! CHUKUA HATUA, MLINDE MTOTO APATE ELIMU. “Kauli hii inalenga kumshawishi mtu binafsi, kuwashawishi walimu, wanafunzi, wazazi na jamii kwa ujumla, kuwalinda watoto dhidi ya ukatili wa kijinsia na kuhakikisha kwamba shule ni mahala salama. Ni vyema kutafakari kwa kina jinsi vitendo vya ukatili wa kijinsia mashuleni vinavyoathiri maendeleo ya watoto wetu kielimu.” Alisema Dr. Odunga.

Dr. Odunga alitumia nafasi hiyo kuiomba serikali kufanya yafuatayo:

1.      Kufutwa kabisa kwa adhabu ya viboko mashuleni na waalimu kufundishwa au kutafuta mbinu za kutoa adhabu mbadala.
2.      Kutengeneza mwongozo wa utekelezaji wa sera ya elimu ya mwaka 2014 utakaoelekeza upatikanaji wa elimu ya msingi iliyo bora na salama.
3.      Kuboresha miundombinu rafiki ya elimu ikiwa ni pamoja na kuwa na madarasa ya kutosha, madawati, vyoo na sehemu za kujisitiri watoto wa kike, mabweni, uzio pamoja na kuwa na usafiri wa uhakika kwa wanafunzi.
4.      Serikali kuweza kuunda na kusimamia mabaraza yatakayo kuwa yanasikiliza malalamiko ya wanafunzi mashuleni.
5.      Tunaomba Wizara ya elimu na ufundi stadi kushirikiana na wizara ya Katiba na Sheria na Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto kutunga Sheria ya Ukatili wa Majumbani sambamba na kubadilisha Sheria ya Ndoa ya mwaka 1971 inayoruhusu ndoa kwa mtoto chini ya miaka 18.


Akifungua rasmi kampeni hizi, mgeni rasmi Paulina Mkonongo ambaye ni Mkurugenzi wa Elimu ya sekondari kutoka Wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi aliyemuwakilisha Katibu mkuu wa wizara hiyo alisema, “ukatili wa kijinsia huleta athari hasi katika utoaji na upatikana wa fursa mbalimbali za kijamii ikiwemo fursa ya elimu kwa watoto wetu, hivyo kuwa ni kikwazo katika kujenga usawa wa kijinsia nchini.

Aidha Mkonongo alisema serikali imefanya juhudi za makusudi kuzuia ukatili na kuleta usawa katika kupambana na ukatili wa kijinsia kwa kuweka sera na mipango inayozingatia usawa na kupinga ukatili kwa makundi mbalimbali, katika jamii ukiwemo ukatili wa kijinsia.

Mkonongo alitoa wito kwa wananchi wote kuwalinda watoto dhidi ya vitendo vya ukatili na kwamba kila mtoto ana haki ya kulindwa popote anapokuwepo iwe nyumbani, shuleni, kwenye vyombo vya usafiri, michezoni na njiani wanapokwenda na kurudi shuleni pia kuwapa mbinu za kujilinda wenyewe.

Naye mwakilishi wa Balozi wa Ireland nchini Bi. Maire Matthews alisema kuwa takwimu za hivi karibuni zinaonyesha kuwa wastani wa asilimia 45 ya wanawake Tanzania wenye umri kati ya miaka 15 – 49 waliripoti kuwahi kufanyiwa ukatili wa kimwili au kingono katika maisha yao. Alisema takwimu nyingine zinakadiria kiwango hicho kuwa kati ya 41 – 56%.

Kwa upande wake Lucy Melele kutoka shirika la UN Women aliyemwakilisha Mwakilishi wa shirika hilo hapa nchini Anna Collins alisema wanawake na wasichana ulimwenguni kote wanapitia aina mbalimbali za ukatili ambayo inawanyima haki zao za msingi, ni tishio la demokrasia na ni kizuizi cha amani ya kudumu. Hata hivyo alisema shirika la umoja wa mataifa litaendelea kufanya kazi kwa ukaribu na wadau wa maendeleo, serikali, mashirika mbalimbali, na jamii katika kampeni ya kupinga ukatili dhidi ya wanawake na watoto.

Kampeni ya siku 16 za kupinga ukatili wa kijinsia pia inafanyika kikanda katika kanda ya ziwa (Mwanza, Mara na Shinyanga, kanda ya Kaskazini (Manyara, Arusha, Kilimanjaro na Tanga), kanda ya kati (Dodoma, Morogoro na Singida), kanda ya Kusini (Mtwara, Songea, Mbeya, Iringa na Lindi, Kanda ya Pwani (Dar es salaam na Pwani) zikisimamiwa na wadau mbalimbali wakiwemo mashirika ya Kivulini, CWCA, NAFGEM, Morogoro Paralegal,  Mtwara paralegal, WiLDAF, TWCWC pamoja na jeshi la Polisi.




0 comment:

 

WASILIANA NASI KUPITIA 0715505043 / 0784505045 0768397241 / 0754505043

.

SIR.LOOM INC & MC BARAKA

.

IDADI YA WATU